Abakinnyi bakina mu impanga Series bashyiriweho ibihembo mucyo bise Impanga Series Awards

Kuri uyu wa kabiri tariki ya 22 gashyantare 2022 nibwo hatangajwe ko hatangiye amatora y’abakinnyi bakina muri Filime y’uruhererekane yitwa Impanga aho bashaka guhemba umukinnyi witwaye neza muri iyo filime mu buri Cyiciro .

Ndayirukiye Fleury utunganya iyi Filime mu kiganiro na Genesisbizz yadutangarije icyatumye bagira igitekerezo cyo gutanga ibi bihembo ku bakinnyi bayikinamo bose.

Yagize ati : "igitekerezo cyo gutanga ibihembo twakigize mu rwego rwo kwizihiza imyaka ibiri ishize dushyize iyi filime hanze kugira ngo dukomeze gutera akanyabugabo abakinnyi bose dukinana ndetse tunishimire ibyo twagezeho byose muri iyi myaka ibiri ishize".

Yakomeje avuga ko iki gikorwa cyo guhemba abakinnyi bifuza ko cyazajya kiba ngarukamwaka mu rwego rwo gushimira buri mukinnyi bitewe n’uko yitwaye muri uwo mwaka .

Fleury yavuze kandi ko nubwo abakinnyi bose bakina mu impanga Series bahembwa nk’abakozi bitababuza gushimwa kuko burya umukozi ukora neza igihe cyose nyuma y’umushahara agenerwa ishimwe n’abakoresha be , bakaba rero aribo ba mbere bagiye kubikora muri Sinema nyarwanda mu rwego rwo gukomeza kuyiteza imbere .

Abajijwe ku bijyane n’ibihembo yadusubije ko nubwo azahabwa igihembo (Award) , ku rundi ruhande abakunzi ba Filime Impanga nibo bazagena neza umukinnyi witwaye neza mu byiciro byose.

Dore uko ibyiciro bikurikirana muri Impanga Series awards

BEST ACTOR (MU BAGABO)
1.Israel Dusabimana (Mugabo)
2.Ireney Merci (Manzi)
3.Aime Valens (Rukundo)
4Simon Pierre Ndayisenga (Avocat Joel)
5.Yannick Mugabo (Avocat Shyaka)

BEST ACTOR (MU BASORE)
1.Frank Niyonkuru (Mike)
2.Kamatari Thierry (Racine )
3.Cyprien Nteziryayo (Martin)
4.Billy Jaks Irakoze(Rwema)
5.Davy Carmel Ingabire(James)

BEST ACTRESS (MU BAKOBWA)
1.Pertinah Urwibutso (Lidia)
2.Nicole Uwase (Kelly)
3.Kampire Sarah (Micky)
4.Adeline Byukusenge (Noella)
5.Rehema Uwase (Tracy)
6.Aline iradukunda (Vestine)
BEST POPULARITY
1.Esperance uwamureara (Maman Tracy)
2.Rehema Uwase (Tracy)
3.Billy Jaks Irakoze (Rwema)
4.Israel Dusabimana (Mugabo)
5.Adeline Byukusenge (Noella)
6.Davy Carmel Ingabire (James)

BEST ACTRESS (MU BAGORE)
1.Justine Musabyeyezu (Tante Dorcas)
2.Uwamaliya Angelique(Maman Kami &Keza)
3.Uwamurera Esperance (Maman Tracy
4.Passy Mushimiyimana (Jolie)
5.Marie Claire Ingabire
6.Lea Nyirabagesera (Maman James)

Genesisbizz

Related Articles

Igitekerezo cyawe kirashyirwaho aruko gisusumwe

TANGA IGITEKEREZO