Ibyamamare bitandukanye muri Sinema biri guhatanira ibihembo mu ‘Inganji Perfoming arts awards’

Ibyamamare bitandukanye bibarizwa mu ruganda rw’imyidagaduro hano mu Rwanda ndetse n’ibindi byahize abandi bigiye guhabwa ibihembo by’ishimwe mu gikorwa kiswe “Inganji Perfoming arts awards.” Ku nshuro ya kabiri.

Umuyobozi w’iri rushanwa Kalinda Isaie aganira na Genesisbizz yavuze ko uyu mwaka hari umwihariko kuko bagiye bongera ibyiciro bitari birimo mu mwaka ushize.

Yakomeje avuga ko uburyo bwo gutora nabwo bwavuguruwe cyane aho bongereyemo uko umuntu ashobora gutorera kuri Spenn n’ikarita ya banki.

ikindi ni uko kubera icyorezo cya Covid-19 bashatse uburyo bwiza bwo kunoza imitegurire. Uyu mwaka bikaba bizaba hifashishijwe ikoranabuhanga bikaba byaratumye hari ibindi byiciro byabaye ngombwa ko bivamo nk’icyiciro cy’ababyinnyi ndetse n’abanyarwenya kubera ko uyu mwaka ntago bigeze bigaragaza cyane kubera icyo cyorezo.

Buri muntu yemerewe gutora inshuro ashaka ku munsi ariko iyo umaze gutora inshuro imwe wongera kwemererwa gutora nyuma y’iminota 30. Gutora kandi bizajya binyuzwa ku rubuga rwa Muzika Nyarwanda Ipande (MNI).

Gutora byatangiye saa sita z’ijoro bizasozwa taliki ya 15 nzeri 2021 aho uwifuza gutora ashobora kunyura ku rubuga rwa www.mni.rw aho bizajya bisaba ko utora wese asabwa aba afite Mobile Money, Spenn, Cyangwa Credi card ya Bank.

Reba uko ushobora gutora ukurikije amabwiriza

1. Hitamo contestant/category wifuza gutora ukande vote cyangwa ufungure link ya Contestant

2. Manuka ugere kuri form yo gutora uhitemo MTN momo (niyo ihita izamo)

3. Andikamo nimero ya momo utangize 078...., Uhitemo amafaranga angana n’amajwi wifuza gutoresha.

4. Kanda Vote utegereze ko wakira message igusaba kubikuza (Pop up)

5. Shyiramo 1 wemeze, hanyuma ushyiremo PIN ya momo;

6. System irahita ibereka ko amajwi yanyu yagiyeho ndetse nuzamura kukadirishya kamajwi urasanga yiyongeye

7.Gukomeza gutora, ongera ukande vote ukiri kuri iyo Paje yo gutora wongere ukore inzira kuva kuri 2 kugera kuri 6.

N.B: Mugihe ukanze Vote message yo kubikuza ntihite iza kandi system yababwiye ko igikorwa kitararangira ( transaction is pending), hita ukanda *182*7*1# uhitemo igikorwa cya mbere wohereze, ushyiremo PIN noneho usubire kurutonde urasanga amajwi yagiyeho ukimara kwemeza ubwishyu.

Ugize ikibazo mu gutora, wahamagara cyangwa ukatwandikira (WhatsApp) kuri: +250780008883

Dore urutonde rw’ibyiciro byabahatana

I. INFLUENCER OF THE YEAR

MALE:

1. GAKUMBA Patrick (Super manager)
2. UWIZEYE Mark (Rocky kirabiranya)
3. BUGINGO Bonny (Junior/ Genious /GITI)

FEMALE

1. BYUKUSENGE Esther (Dj Briane)
2. MBABAZI Chadia (Shaddyboo)
3. UMUTONI Gaelle (Gaga)

II. FILM CATEGORIES

WEB SERIES

1. The Secret
2. Isi dutuye
3. Bamenya
4. Impamvu
5. Inzozi
6. Marine
7. Gashugi
8. Gatarna
9. Ibara Ry’urukundo
10. Makuta

TV SERIES

1. Impanga
2. Matayo Highschool
3. Indoto
4. Ejo sikera
5. Citymaid
6. Seburikoko

FILM ACTORS

MALE

1. INGABIRE Davy Carmel(JAMES/IMPANGA)
2. RUKUNDO Arnold(GASHUGI/GASHUGI)
3. NDAYIZEYE Emmanuel(NICK/CITYMAID)
4. HARERIMAN SEKA ISAAC Izo/Gaby/Marine
5. Didier/Inzozi/ Didier Kamanzi
6. DUSABIMENA Israel/Papatracy/Impanga
7. NKURIKIYINKA Charles/Gofre/Umuturanyi
8. BYIRINGIRO RICKY/Ozil/Matayohighschool
9. NTEZIRYAYO Cyprien/Rwasibo/The Hustle
10. NIYIGENA RWASIBO Jeanpierre/ George/Indoto
11. MUGISHA James/Papamimi/Indoto
12. Elie Hakizimana /Martin/Impamvu
13. Ramdhan Benimana /Bamenya/Bamenye Series
14. Norbert Regero (Bolingo/Inkovu Bolingo)
15. Johston(Ejosikera/Cyusajabofabrice)
16. Ronger Irunga (Tukowote/Bamenya)
17. NYAMASWA Mohamed Meme(alex /matayo high school)
18. Mc Nario(Alpha/Isi dutuye)
19. Jean PIERRE (MATAYO/Matayo high school)
20. MBARUSHIMANA Elia (Tadjino/Inzozi)

FEMALE

1. Assia MUTONI (Gatarina/Gatarina)
2. Nadeje UWAMWEZI (Nana/Citymaid)
3. INGABIRE Pasicaline(Mukaneza/Inzozi)
4. Beata MUKAKAMANZI (Mamanick/Citymaid)
5. ISHIMWE Sandra(Nadia/Citymaid)
6. UWAMAHORO Antoinette(Speransiya/Seburikoko)
7. NYIRABAGESERA Lea (Mama Tatiana/Inzozi series)
8. ANASTASHA Ashley (Tatiana/Inzozi series)
9. KAMIKAZI Viviane (Divine/Inzozi series)
10. USANASE Bahavu Jeanette ( Keza /Impanga)
11. Nadia Umutoniwase (Mugaganga/Umuturanyi)
12. IRAFASHA Reponse(Swalla/Matayohighschool)
13. MUNEZERO Aline (Bijou/Bamenya)
14. MUKAYIZERE Djalia(Kechapu/Bamenya)
15. SUGIRA Frolence (Aurore/Impamvu)
16. BWIZA Titian (Marine/Marine Series)
17. Adeline BYUKUSENGE (Noella/impanga)
18. Julienne NYIRAMAHIRWE (Djalia/Igihirahiro)
19. KAMPIRE Sarah (Mic ky/Impanga)
20. UWUMUKIZA Anualitte (Neza/Ejosikera)
21. USANASE Loura (Nikuze/City maid)
22. KIRENGA Saphina (Kantengwa/seburikoko)
23. BAZONGERE Rosine (Joseline/City maid)
24. TUYISENGE Xavella (Keza/kubera iki?)
25. MUKASEKURU Fabiola (Beatrice/ejo si kera)
26. Zaninka Joselyne
27. UWAMURERA Esperance (Mama Trecy/IMPANGA)

SCRIPT WRITERS FOR FILMS

1. Mukandasumbwa Carine
2. NTURANYENABO Emmanuel
3. USANASE Bahavu Jeanette
4. KAMANZI Felix
5. MISAGO Wilson

III. COMEDY CATEGORY

MALE

1. Ramdhan Benimana (Bamenya/Bamenya)
2. SHEMA Patrick (Patyno/Patynocomedy)
3. SEKA Nshizirungu (SETH/ZUBY)
4. SEBASAZA Daniel Abdulkharim (CHOUCHOUBAE/DANIZZO COMEDY)
5. MUCYO Sam (Zuby)
6. Emmanuel Mugisha (UMUTURANYI/GATOGO)
7. Patrick Rusine ( RUSINE COMEDY)
8. Martin Kwizera ( FATHER MILITARY LOVE)
9. KANYABUGANDE (NYAXO)
10. BIGOMBA GUHINDUKA (JAPHET & 5K BIGOMBAGUHINDUKA)
11. KAMIRINDI Josue (joshchallenge)

FEMALE

1. KAYUNGA Divin (Tessy/The Secret)
2. NKUSI KENNY Nicole (Nyabitanga/Zuby)

IV. POETRY CATEGORY

MALE

1. NSEKANABO Junior RUMAGA
2. GASIZI ka Sinza
3. BIZIMANA Samuel (Sam)

FEMALE

1. MUTONI Oliver (Saranda)
2. MANIRAGUHA Carine
3. MUREKATETE Claudine
4. KAMPIRE Elisabeth (Dina poet)
V. THEATRE CATEGORIES

Radio Drama Male Actors

1. BAHATI Xavier (MASHIRIKA /URUNANA)
2. HIGIRO Adolphe (SHEMA, MUSECYEWEYA)
3. NDABANANIYE RWEMA Jean de la Croix (SHYAKA /URUNANA)
4. NDORIMANA Elie (GASORE/MUSEKEWEYA)
5. UWIZEYIMANA Olivier (PETERO/URUNANA)
6. HABAKUBAHO Hyacinthe (GITEFANO/INDAMUTSA/URUNANA)
7. MUCYESHIMANA Musa (MUGISHA/URUNANA/INDAMUTSA)
8. AYIRWANDA Jean Claude (BUSHOMBE/URUNANA)
9. MUTUYEYEZU Evaliste (INDAMUTSA)

Radio Drama Female Actors

1. INGABIRE MIMY Marthe (MARIBORI/MUSEKEWEYA)
2. MUCYESHIMANA Jeannette (DEVOTA/URUNANA)
3. MUHUTUKAZI Mediatrice (KANKWANZI /URUNANA)
5. MUKARUBAYIZA Drocella (ZANINKA/MUSEKEWEYA)
6. NYIRARUKUNDO Beatrice (INDAMUTSA)
7. MUGENI Aimee (NYIRANEZA/URUNANA)
8. UWIMANA Consolata (MANYOBWA/MUSEKEWEYA)
9. MUKABARISA Marie Jeanne (NADINE/URUNANA)
10. KABAHIZI Mariana (Chantal/Musekeweya)
11. NYIRABAGANDE Drocelle (RANGWIDA)
12. KAYIZERWA Chantal (MASHIRIKA)

SCRIPT WRITER FOR RADIO DRAMA

1. Charles Lwanga (Musekeweya)
2. Musagara Andrea (Musekeweya)
3. Manishimwe Dieudonne (Indamutsa)
4. Samuel Mugiraneza (Indamutsa & Mashirika)
5. Viviana NYIRAMAJYAMBERE (Indamutsa)

Genesisbizz

Related Articles

Igitekerezo cyawe kirashyirwaho aruko gisusumwe

TANGA IGITEKEREZO