Bamenya, Rufonsina...Mu begukanye ibihembo mu ‘Inganji Performing Arts Awards’

Abateguye igikorwa cyo guhemba abahize abandi mu mwaka wa 2020 kiswe ‘Inganji Performing Arts Awards’ batanze ibihembo aho umunyarwenya Bamenya ndetse na Rufonsina ugezweho muri filime yitwa Umuturanyi babaye abanyarwenya b’umwaka.

Kubera ibihe turimo byo kwirinda Covid-19 ibi bihembo byatanzwe hifashishijwe shene ya You tube. Byari biteganyijwe ko bizatangwa abakinnyi bose bahibereye mu muhango wagombaga kuba taliki ya 18 Ukuboza 2020 ariko biza gusubikwa.

Hatanzwe ibihembo hamwe na ‘Certificat’ z’ishimwe zagenewe abatsinze bazazishyikirizwa mu bihe bitandukanye.

Uko bagiye begukana ibihembo mu byiciro bitandukanye

1.Best Radio Drama actor of the year

Umugabo: TUYISHIME Jadon Fils, Umugore: KAYITESI Mediatrice

2.The Most Popular Radio Drama Actor of the Year

Umugabo: MUKESHABATWARE Dismas, Umugore: INGABIRE MimiMarthe

3.Best Stage Drama Actor of the Year

Umugabo: MAZIMPAKA Jonnes Kennedy, Umugore: UWAMAHORO Antoinette

4.Upcoming Stage Drama Actor of the Year

Umugabo: MANISHIMWE Diedonne, Umugore: TUYISHIMIRE Teddy

5.Best Script writer of the Year

KUBWIMANA Seraphine

Abegukanye ibihembo mu cyiciro cy’urwenya

1.Best Comedian of the Year

Umugabo: NIYITEGEKA Gracien, Umugore: NAHIMANA Clemance/Feu rouge

2.Best Acting Comedian of the Year

Umugabo: Ramadhan/Bamenya, Umugore: UWIMPUNDU Sandrine/Rufonsina

3.Best Stand-up Comedian of the Year

Umugabo: MUYENZI naifa John

4.The Most Popular Comedian of the Year

Umugabo: NIYITEGEKA Gracien, Umugore SUGIRA Florence

5.Upcoming Comedian of the Year

Umugabo RavaNelly, Umugore TETA Grace

6.Award of Creativity: UMUTURANYI Series

7.Supporting Comedian of the Year: REGERO Norbert

8.The best Creative Comedian of the Year: UWIHOREYE Mustafa

Abahembwe mu mivugo

1.The Most Popular Poet of the Year

Umugabo: GASIZI KA SINZA, Umugore: MANIRAGUHA Carine

2.Best Poet of the Year

Umugabo: TUYISENGE Olivier, Umugore: KARANGWA Natasha

Abahembwe mu mbyino z’ubu

1.The most Popular Dancer of the Year

Umugabo: KAMANZI NdoriYannick, Umugore: IMWIYITIRE Phoebe/Fofo Dancer

2.The Best Modern Dancer of the Year

Umugabo: TITI Brown, Umugore: KIRENGA Sidney Albina

Abatsinze mu mbyino za Gakondo

1.The best Traditional Dance of the Year : ICAKANZU Francoise Contente

2.The Best Traditional Dance Troupe of the Year: IMENA CULTURE Troupe

3.The Best Young Traditional Dance Troupe of the Year/Ingemwez’Umuco: GARUKUREBE

Genesisbizz

Related Articles

Igitekerezo cyawe kirashyirwaho aruko gisusumwe

TANGA IGITEKEREZO